SOMA:Al-Shabab yaitishia Kenya kwa vita itakayodumu muda mrefu baada ya shambulio iliyosababisha hasara katika mji wa Garissa.

Sunday April 05, 2015 - 11:50:04 in WARBIXINNO/QORALLO XUL AH by Super Admin
  • Visits: 6297
  • (Rating 2.7/5 Stars) Total Votes: 7
  • 5 0
  • Share via Social Media

    SOMA:Al-Shabab yaitishia Kenya kwa vita itakayodumu muda mrefu baada ya shambulio iliyosababisha hasara katika mji wa Garissa.

    Taarifa kwa vyombo vya habari iliyotolewa na ofisi ya habari na maelezo ya Harakat Al-Shabab Al Mujahideen ilifafanua shambulio iliyosababisha hasara kubwa katika mji wa Garisa siku ya Al khamisi iliyopita ambapo takriban wakenya 200 waliuawa.

    Share on Twitter Share on facebook Share on Digg Share on Stumbleupon Share on Delicious Share on Google Plus

Taarifa kwa vyombo vya habari iliyotolewa na ofisi ya habari na maelezo ya Harakat Al-Shabab Al Mujahideen ilifafanua shambulio iliyosababisha hasara kubwa katika mji wa Garisa siku ya Al khamisi iliyopita ambapo takriban wakenya 200 waliuawa.



Taarifa hiyo ya Al-Shabab iliichambua vyema na kuelezea sababu iliyopelekea kufanya shambulio kama hiyo,Mauaji yaliofanywa na wanajeshi wa Kenya dhidi ya wananchi wa Somalia na masuala mengine.



"Kwa hakika kila mmoja anafahamu mauaji yaliofanywa na Serikali ya Kenya dhidi ya waislaam wa Afrika Mashariki,kwanzia mauaji ya halaiki ya kihistoria yaliopewa jina la Mauaji ya Wagala na takriban waislaam 10,000.00 waliuawa katika mji wa Garisa pamoja na mauaji ya kulengwa yasio na idadi ambayo imewalenga waislaam wa Afrika Mashariki,vitimbi kama hayo yaliendelea hadi ilipofikia sasa,na ilipelekea majeruhi mabaya ya kiroho katika nyoyo za Umma wa Kiislaam",ilidai sehemu ya taarifa hiyo.


Al-Shabab imesema Serikali ya Kenya yenyewe imejichumia kwa mikono yake kwa kulengwa wananchi wake baada ya wanajeshi wake kuituma kuingia kijeshi katika Ardhi ya Somalia na wananchi wa Kisomali walikutana na mauaji yasio na huruma katika mikoa ya Gedo na Jubba na yaliotokea Garissa ni majibu tosha kwa vitendo viovu vya Serikali ya Kenya.



"Katika Ardhi ya Somalia,Wanajeshi wa Kenya wamefanya mauaji ya halaiki yasio na idadi ambayo imewalenga wananchi wote wa Kiislaam,huko Wanajeshi hao wakiwa na maagizo kutoka kwa viongozi wao waliowatuma kuingia Ardhi ya Somalia,Wanajeshi wa Kenya wamefanya mauaji ya halaiki ndani ya Ardhi ya Somalia,utesaji unyanyasaji wa kijinsia pamoja na ubakaji usio na mipaka dhidi ya wanawake wa Kiislaam wa Somalia.wananchi wa kiislaam zaidi ya elfu kumi wametolewa majumba yao kwa nguvu,mamia ya wananchi wa kiislaam wameuawa,huko maelfu wengine wakipata majeruhi na ulemavu wa maisha,na haya yote ni majibu yaliotokana na uvamizi wao wa Kikafiri,Ndege za kijesh ya Kenya yalifanya mashambulio katika kambi za watu wasio na makazi na vituo vya Afya,walifanya uvamizi wa Anga kwenye miji yote ya waislaam,huko ikiwaua hata mifugo yaliokuwa tegemezi kwa wafugaji na pia kufanya mashambulio katika Mashule na kusababisha kusambaratika ndoto na matarajio ya jamii ya sasa",Sehemu ya taarifa ya Al-Shabab. 



Taarifa hiyo ya kimaandishi iliyotolewa na Harakat Al-Shabab Al Mujahideen ilithibitisha kuwa waislaam waishio Afrika Mashariki walikutana na kila aina ya Madhila kutoka kwa Wanajeshi waliofanya uvamizi katika Ardhi ya Somalia Kenya ikiwa sehemu ya Wanajeshi hao na mashambulio yote yaliofanyika nchini Kenya na ile ya mwisho ya mji wa Garissan ni hatua mmojawapo ya kurudisha heshima na Karama ya Waislaam waliodhulumiwa kwa muda mrefu na kamwe hawatoweza kulala wakiwa wayonge.



"Wakati tunapozungumzia Bara la Afrika Mashariki yote,waislaam walinyag'anywa kila aina ya heshima yaliokuwa nalo,na walitendewa vitendo viovu vilio nje ya kibinadaam baada ya kukataa kuongozwa Dhulma na ufusadi pamoja na ulaghai wa utawala wa Kikafiri,huko wakipata vitisho vya kila aina iliyodumu kwa muda mrefu dhidi ya waislaam na uislaam,kwa hivyo basi Harakat Al-Shabab Al Mujahideen inabeba dhamana na jukumu la kuwatetea ndugu zao waislaaam,na itafanya msururu wa mashambulio ya kuwalipizia kisasi kwa maelfu ya waislaam waliodhulumiwa na kuondoka kutokana na mikono ya wanajeshi wa Kenya",ilisema sehemu ya Taarifa ya Al-Shabab.



Harakat Al-Shabab Al Mujahdeen imethibitisha kuwa kikosi kilichofanya shambulio hilo la Garissa ilikuwa ikifanya juhudi kubwa ya kuwalinda waislaam na kutowadhuru Mujahidina waliwachambua wakristo kando na waislaam huko wakristo wakiuawa papo hapo.



"Mashambulio hayo ilikuwa ile ya mwisho ambayo Mujahidina walifnya katika chuo kikuu cha mjini Garissa,mnamo saa tisa usiku Mujahidina waliingia kwa nguvu chuo hicho cha mji wa Garissa,na haraka walianza kuwalenga maeneo waliokuwemo Makafiri,na baadae kuwakusanya sehemu mmoja watu wote waliokuwemo pale,shambulio ilikuwa ikiwalenga wakristo tu,na Mujahidina waliwatoa waislaam wote waliokuwemo mule kwani damu ya Muislaam ni Ghali huko Damu ya Kafiri haiwezi kupata Nusra mpaka ipatikane Imani au mkataba wa kuwalinda kupewa Amani tu".


Mwisho kabisa taarifa iliyotolewa Al-Shabab ambapo ilikuwa imeandikwa kwa lugha ya kimombo ilituma ujumbe kwa Serikali ya Kenya ambayo wanajeshi wake wamefanya uvamizi wa Kimsalaba katika Ardhi ya waislaam wa Somalia.


"Serikali ya Kenya yenyewe tunwaambia kuwa:ujumbe wetu ni wino ulioandikwa kwa damu,na siyo yalioandikwa kwa maneno matupu,na tutawatumia kwa Damu ya watu wenu kwa hivyo basi kwanzia sasa andaeni kuchimba Makaburi yao na muandae Sanda zao za kuwafunikia",ilimalizia sehemu ya taarifa hiyo iliyotolewa na ofisi ya habari ya Harakat Al-Shabab Al Mujahideen.



Related Items