Sh.Ali Dere "Kenya yatarajie tena Msururo wa Mashambulio makubwa zaidi hadi hapo itakapowaondoa Wanajeshi wake katika Ardhi ya Somalia",Mahojiano mapya.

Thursday April 09, 2015 - 08:26:22 in WARBIXINNO/QORALLO XUL AH by Super Admin
  • Visits: 3864
  • (Rating 3.0/5 Stars) Total Votes: 51
  • 4 2
  • Share via Social Media

    Sh.Ali Dere "Kenya yatarajie tena Msururo wa Mashambulio makubwa zaidi hadi hapo itakapowaondoa Wanajeshi wake katika Ardhi ya Somalia",Mahojiano mapya.

    Msemaji mkuu wa Harakat Al-Shabab Al Mujahideen Sheikh Ali Mahamuud Rage al maarufu (Sheikh Ali Dere) amefanya mahojiano maalum na Idhaa ya Kiislaam ya Radio Al Furqaan na kutoa ufafanuzi zaidi kuhusiana na shambulio iliyofanyika hivi karibuni katika

    Share on Twitter Share on facebook Share on Digg Share on Stumbleupon Share on Delicious Share on Google Plus

Msemaji mkuu wa Harakat Al-Shabab Al Mujahideen Sheikh Ali Mahamuud Rage al maarufu (Sheikh Ali Dere) amefanya mahojiano maalum na Idhaa ya Kiislaam ya Radio Al Furqaan na kutoa ufafanuzi zaidi kuhusiana na shambulio iliyofanyika hivi karibuni katika mji wa Garissa Kaskazini Mashariki mwa Kenya.



Wakati ambapo vichwa vya habari vikitawala juu ya hasara kubwa iliyopatikana kwenye shambulio hilo ambapo Kenya imedai kuwa zaidi ya maisha ya wakenya 147 waliuawa lakini Msemaji wa Al-Shabab amesema idadi hiyo ni ndogo na kuwa ni zaidi ya watu 200 huko akitoa mifano ya kuonyesha hayo.




Shekhe Ali Dere amesema lengo la kufanya shambulio katika chuo kikuu cha Mjini Garisa ni kwamba chuo hicho hutoa mafunzo kwa Maofisa,wanasiasa na viongozi wa kikristo wa Taifa la Kesho ambao wamefanya uvamizi wa Kidhalim katika Ardhi ya waislaam wa Somalia na kabla ya hapo walikuwa wakishikilia kwa mabavu maeneo makubwa iliyo sehemu ya Ardhi ya Waislaam wa Somalia ambapo Mkoloni Uingereza ilikata na kuwapa Kenya kwa dhulma.



Hata hivyo amesema Mujahidina walifanikiwa kuwachambua Waislaam na wakristo ambapo ameongeza kusema kuwa ni hatua mojawapo iliyo ya kisheria zaidi,lakini pia ametoa majibu huko akitoa Dalili za Qur'an na Hadithi za Mtume wa Allah kwa watu wanaosema kuwa hatua hiyo huenda ikasababisha uhasama katika ya wakristo na waislaam.



Sheikh Ali Dere tulimwuliza tuhuma zinatolewa kutoka Kenya kuwa idadi ya watu waliouawa na Mujahidina ni kubwa na kuweza kutajwa kuwa ni Mauaji ya Halaiki,amesema idadi hiyo ni ndogo kwao na wanegependelea idadi hiyo ingekuwa kubwa zaidi na kutonusurika hata mmoja na Makafiri wote waliokuwa wakisoma chuo hicho wangeuliwa.



Mwisho wa Mazungumzo yake amekamilisha kwa onyo Kali ya Kilahaaja na ujumbe ulio wa taratiibu zaidi,Onyo hiyo ameitoa kwa Serikali ya Kenya iliyofanya uvamizi wa Msalaba katika Ardhi ya Somalia na kuendelea kufanya mauaji dhidi ya Waislaam,huko ujumbe akitoa kwa Umma wa Kiislaam waishio katika Ardhi ya Kenya na Somalia kwa ujumla.




Chanzo:Radio Al Furqaan

Related Items