Dola ya Kiislaam wachukua maeneo zaidi nchini Iraq.

Wednesday December 10, 2014 - 22:18:10 in WARBIXINNO/QORALLO XUL AH by Super Admin
  • Visits: 2038
  • (Rating 0.0/5 Stars) Total Votes: 0
  • 1 0
  • Share via Social Media

    Dola ya Kiislaam wachukua maeneo zaidi nchini Iraq.

    Baadhi ya maeneo ya mikoa Nchini Iraq kumeibuka tena mapigano makali ambapo kwa miezi ya hivi karibuni imekuwa ni eneo lililokabiliwa na mvutano mkali.

    Share on Twitter Share on facebook Share on Digg Share on Stumbleupon Share on Delicious Share on Google Plus

Baadhi ya maeneo ya mikoa Nchini Iraq kumeibuka tena mapigano makali ambapo kwa miezi ya hivi karibuni imekuwa ni eneo lililokabiliwa na mvutano mkali.



Habari kutoka Wilayatul Islamiah ya Salahudin zinaarifu kuwa jana Vikosi vya Mujahidina walipata maendeleo makubwa kwenye mapigano makali walioingia nao Wanamgmbo wa Kishia wa Serikali ya Nuri Al Maliki pamoja na Wanajeshi kutoka Iran.




Vyanzo vya habari vinaeleza kuwa Mujahidina wa Dola ya Kiislaam wameutwaa Wilaya Muhimu wa Kistratiji wa Al Mu'tasim ulio upande wa Kusini wa mji wa Samuraa,vikosi mmoja wapo wa Dola ya Kiislaam wamekabiliana vikali na Wanamgmbo wa Utawala wa Kishia na baadae kwa uwezo wake Allah wamefanikiwa kujisambaza maeneo zaidi,mapmabano dhidi ya Dola ya Kiislaam hayakuwa Wanamgmbo wa Kishia pekee bali Ndege za Washirika wa Maadui walikuwa wakishambulia kutoka Angani ingawa Mashambulio hayo hayakuweza kusimamamisha usongaji mbele wa Jeshi la Allah.



Vyombo vya habari nchini Iraq vilitangaza kuwa Mujahidina walifanya mashambulio yaliopangwa vyema upande wa mji wa Samuraa ambayo ni mji ulionajisiwa na Mashia na hapo hapo kuweka kiabudiwa wa kishirikina kinyume na Allah,utepe huo ulikatwa kwa Shambulio kubwa la kujitoa Muhanga Aamiliyah Istish-haadia ambapo ilifanikisha kuchukuliwa kwa makambi makubwa ya Kijeshi ya Maadui.



Kamanda mkuu wa opresheni kwa upande wa Wanamgmbo wa Kishia katika mji wa Samuraa mwanaume aliyejulikana kwa jina la Jenerali Amadi Al Zuheyri amejeruhiwa vibaya kwenye mapigano makali walioyafanya na Wanamgmbo wake dhidi ya Mujahidina wa Dola ya Kiislaam huko Mujahidina wakiwakamatwa makumi ya Wanamgambo kama wafungwa wakati walipokuwa kwenye kambi ya Kikosi cha 17 cha Albakar.



Habari zaidi zinaeleza kuwa kutokana na mapigano ya mji wa Samuraa  kuwa kali zaidi Mujahidina wameanza mapigano mengine na kuweza kufanikiwa kuchukua zaidi ya vijiji 10 yaliokuwa chini ya Maadui lakini kwa sasa viko chini ya Dola ya Kiislaam na Sheria za Allah imeanza kufanya kazi.

Related Items